MINISTRY OF AGRICULTURE, IRRIGATION,
NATURAL RESOURCES AND LIVESTOCK (MAINRL)

Uongozi wa Wizara ya Kilimo,Maliasili,Mifugo na Uvuvi umetakiwa kuendelea kufanyakazi kwa Mafanikio

Rais waameutaka uongozi wa Wizara ya Kilimo, Maliasili, Mifugo na Uvuvi kuendelea kufanyakazi Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi Dk. Ali Mohamed Shein kwani Wizara hiyo imepata mafanikio makubwa.Hayo aliyasema leo, Ikulu Jijini Zanzibar alipokutana na uongozi wa Wizara ya Kilimo, Maliasili, Mifugo na Uvuvi wakati ilipowasilisha Taarifa ya utekelezaji wa Mpango Kazi wa Mwaka 2019/2020 na Mpango Kazi wa mwaka 2020/2021.

Rais Dk. Shein alieleza Imani yake kwamba zoezi hilo limesaidia kwa kiasi kikubwa katika kutathmini shughuli za Wizara za Serikali.Alisema kuwa Serikali imeweka mkazo katika kufanya tafiti hatua ambayo imepelelekea kuanzisha Taasisi mbali mbali hapa nchini na kueleza kuwa kituo cha Utafiti cha Kizimbami ndio cha mwanzo katika nchi za Afika Mashariki hiyo ni kuonesha wazi kuwa Zanzibar imepiga hatua muda mrefu.

Aidha, alieleza kuwa Taasisi za utafiti zilizopo zikiwemo za Mifugo pia, ipo hapa Zanzibar hivi sasa ambayo imekuwa ikienda kwa kasi sambamba na Taasisi ya utafiti ya uvuvi na rasilimali za bahari.Alisema kuwa taasisi hizo zimeundwa kwa ajili ya kuendeleza kilimo, uvuvi na afya kwa lengo la kuleta tija.Pamoja na hayo, Rais Dk. Shein aliipongeza Wizara hiyo kwa juhudi zake za kudhibiti mali zisizorejesheka ukiwemo mchanga hali ambayo imepelekea kuongezeka kwa mapato ya Serikali kwa kiasi kikubwa.Alieleza matumaini yake makubwa kuwa Zanzibar itakwenda mbele katika sekta ya kilimo kutokana na programu mbali mbali zinazotekelezwa na Wizara hiyo.

Nae Waziri wa Kilimo, Maliasili, Mifugo na Uvuvi, Mmanga Mjengo Mjawiri alisema kuwa Wizara hiyo imelenga kuendeleza mageuzi katika sekta ya kilimo kwa kuifanya ya kisasa, jumuishi na chenye ushindani ambacho kinachangia sekta ya viwanda na utalii ili kuleta tija na maisha bora ya wananchi wa Zanzibar na maendeleo ya uchumi.Alisema kuwa sekta ya kilimo ikijumuisha mazao, mifugo, uvuvi, misitu na rasilimali zisizorejesheka bado inaendelea kuwa ni muhimili mkuu wa uchumi wa Zanzibar.

Aliongeza kuwa sekta hiyo inatoa mchango wa moja kwa moja kwa wananchi katika kujikimu kimaisha ambapo asilimia 40 wameajiriwa na sekta hiyo na inakadiriwa kuwa zaidi ya asilimia 70 ya wananchi wanategemea sekta hiyo ambapo kwa mwaka 2019 imechangia asilimia 21.2 ya Pato la Taifa.Akieleza kuhusu wizi na uchimbaji holela wa rasilimali ya mchanga, Waziri Mjawiri alisema kuwa Wizara kwa kushirikiana na vikosi vya SMZ imeunda kikosi shirikishi cha doria ambacho kinaendelea kupambana na wizi na uchimbaji wa mchanga kiholela pamoja na udhibiti wa ukataji ovyo wa miti.

Leave a Reply

XHTML: You can use these tags: <a href="" title=""> <abbr title=""> <acronym title=""> <b> <blockquote cite=""> <cite> <code> <del datetime=""> <em> <i> <q cite=""> <s> <strike> <strong>