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WAZIRI wa Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Afrika Mashariki, Mahmoud Thabit Kombo (katikati), akiwasili jijini 
Addis Ababa, Ethiopia kwa ajili ya kikao cha 46 cha Baraza la Mawaziri la Umoja wa Afrika (AU) kilichoanza 
jana. (PICHA NA WMNUAM).

Tutaendelea kuilinda misitu ya hifadhi – Shamata
NA SALAMA MOHAMMED, WKUMM

WAZIRI wa Kilimo, Umwagiliaji, Maliasili na Mifugo, 
Shamata Shaame Khamis, amesema serikali itaendelea 
kuimarisha ulinzi katika misitu ya hifadhi ili isipoteze uhalisia 
hatua ambayo itaongeza kasi ya maendeleo ya sekta za 
kilimo na utalii.

Shamata alieleza hayo wakati wa ugawaji wa sare za 
kazi kwa wafanyakazi wa kitengo cha uhifadhi wa msitu 
wa Kiwengwa Pongwe, wilaya wa Kaskazini ‘B’, mkoa wa 
Kaskazini Unguja.

Alisema hatua hiyo inalenga kuimarisha mashirikiano 
kati ya wizara hiyo na Mwekezaji kutoka katika kampuni ya 
Michel Mantheakis Safari Zanzibar Ltd katika kutekeleza 
shughuli mbali mbali za ulinzi na uendelezaji wa msitu huo.

Waziri huyo aliwasisitiza wafanyakazi hao kuvaa sare 
hizo wanapokuwa kazini ili kuwarahisishia wananchi 
na watalii wanaotembelea eneo hilo kuwatofautisha na 
watembezaji wageni, ili kuimarisha ulinzi katika maeneo ya 
hifadhi.

Aidha, alisema serikali haitosita kuwachukulia hatua 
za kisheria watu wanaofanya uharibifu wa msitu huo kwa 
kufanya shughuli mbali mbali zinazopelekea kutoweka kwa 
maliasili zinazopatikana ndani ya msitu huo.

Aliongeza kuwa kumekuwa na wimbi kubwa la uvamizi 
wa msitu huo kwa shughuli za kibinadamu zikiwemo za 
kilimo, ujenzi, ukataji wa miti kiholela na uchomaji moto 
katika hifadhi ya msitu, mambo ambayo yatapelekea 
kupoteza haiba na uhalisia wa mazingira iwapo uhifadhi 
mzuri na ulinzi utakosekana .

“Serikali yetu inategemea rasilimali misitu kwa sababu 
ikitunzwa vizuri itapelekea kupatikana kwa mazingira 
mazuri, hewa safi, maji safi, kuongezeka kwa idadi ya 
watalii na uwiano wa viumbe hai, hivyo ni wajibu wetu 
kutunza hifadhi zetu ili tuweze kukusanya mapato kwa ajili 
yetu na taifa kwa ujumla”, alifafanua Shamata.

Kwa upande wake Meneja wa Mradi wa uhifadhi 
wa msitu huo Said Hassan Mnkeni, amesema lengo la 
mradi huo ni kuanzisha uwindaji wa kitalii wa paa nunga 
ili kuongeza idadi ya paa katika hifadhi na kuinua pato la 
Serikali.

Said aliwasisitiza, wafanyakazi wa msitu huo kushirikiana 
na jamii inayozunguka msitu huo kwa kuwapatia elimu ili 
waachane na tabia ya uharibifu wa mazingira.

Kwa upande wake Naibu   Sheha wa Kiwengwa 
Pongwe, Vuai Ame Kombo, alisema watahakikisha jamii 
inazingatia uhifadhi wa rasilimali za msitu huo ili zibaki 
salama na kuacha kufanya uvamizi na uharibifu wa maliasili 
zinazopatikana ndani yake.

Aidha aliisihi jamii kuacha kuharibu maliasili 
zilizowazunguka kwani msitu huo ni canzo muhimu cha 
kuinua uchumi na taifa pamoja na upatikanaji wa ajira.

Mapema Msaidizi Mkuu wa hifadhi hiyo, Mohamed 
Kombo Khatib, akizungumza kwa niaba ya wafanyakazi 
wenziwe ameeleza kufurahishwa kwao kutokana na 
kupatiwa sare hizo kwani zitawasaidia kuimarisha ulinzi na 
kuaminika kwa wanajamii wanaoizunguka hifadhi ya msitu 
huo.

Msitu wa Kiwengwa Pongwe una ukubwa wa kilomita 
za mraba 33 sawa na hekta 3,332 na umezungukwa na vijiji 
13 ukiwa na jumla ya wafanyakazi 20 waliopatiwa sare hizo 
zilizogharimu shilingi milioni 4.2.

Aliyemjeruhi mke mwezake 
kufikishwa mahakamani leo

NA KHAMISUU ABDALLAH

JESHI la Polisi Mkoa wa Mjini Magharibi, leo linatarajia 
kumfikisha mahakamani, mtuhukiwa Khadija Shaaban Ali 
(34) mkaazi wa Chukwani kwa tuhuma za kumjeruhi mke 
mwenzake kwa kisu sehemu mbalimbali za mwili.Akitoa taarifa 
kwa vyombo vya Habari, Kamanda wa Polisi mkoa wa Mjini 
Magharibi, SACP Richard Thadei Mchomvu, alisema bado 
wanamshikilia mwanadada huyo anayetuhumiwa kufanya tukio 
hilo na kumuhoji na kubaini kuwa tukio hilo limechochowa na 
wivu wa mapenzi.

Akizungumzia mume wa wanandoa hao, alisema ndie 
aliyetoa msaada kufanikisha mke wake kufikishwa polisi bila 
ya kukimbia na kumtaja mtuhumiwa huyo kuwa ni Khadija 
Shaaban Ali (34) makaazi wa Chukwani.

“Katika tukio hilo Maimuna Said Suleiman (38) alijeruhiwa 
kwa kukatwa kwa visu maeneo mbali mbali ya mwili wake na 
mke mwenzake aliyetambulika kwa jina la Khadija Shaaban 
Ali (34) wakaazi wa Chukwani mnamo Febuari 9, mwaka huu 
majira ya saa 7 za mchana”, alieleza SACP Mchomvu.

Alibainisha siku ya tukio wote watatu walikuwepo pamoja 
wakiwa kwenye gari na walipofika nyumbani kwa mke 
mdogo ghafla mke mkubwa anatoka kwenye gari alitoa kisu 
kuanza kumshambulia mke mdogo wakati mume wao akiwa 
ameshaingia ndani ya nyumba

Alisema majeruhi huyo anendelea kupatiwa na matibabu 
katika hospitali ya Mkoa Lumumba na hali yake inaendelea 
vizuri hivyo alitoa wito kwa jamii kutochukua sheria mikononi 
wanapokuwa na chuki au sababu yeyote badala yake watumie 
njia sahihi kusuluhisha ikiwemo ya kuwashirikisha wazee na 
wazazi waliosimamia ndoa zao kuwapa ushauri na kukaa kwa 
amani.

“Sio kitu cha ajabu kuwa na wanawake wawili au zaidi bali 
inapotokea kutofautiana kwa kuhisi kwamba yeye anapendelewa 
sio busara kumshambulia kwani unaweza kujitafutia matatizo 
zaidi, ukiwa mke mwenza uwe mtulivu maisha yaende na kuishi 
kwa busara”, alisema Kamanda Mchomvu.

Akizungumzia hali ya ulinzi na usalama katika mkoa  huo, 
Kamanda Mchomvu alieleza kuwa imeendelea kuimarika na 
mkoa upo salama na wananchi wanaendelea kufanya shughuli 
zao kwa amani na utulivu.

“Yapo matukio ya kihalifu yaliyojitokeza Febuari 5 na 6, 
mwaka huu katika maeneo ya Sogea na Magogoni ambako 
kulijitokeza tukio la vijana watano kuvamia nyumba tatu na 
kufungua milango kwa nguvu, kujeruhi watu na kuiba simu”, 
aliongeza.

Alisema matukio hayo yalileta sura mbaya kwa jamii na 
kuingiwa na hofu hivyo aliwahakikishia wananchi kuwa Jeshi la 
Polisi litaendelea kuwalinda raia na mali zao ili wishi kwa amani 
na utulivu na kufanya shughuli zao za kujiletea maendeleo na 
kwamba matukio ya kihalifu yanayashughulikiaw na tayari mtu 
mmoja amekamatwa akihusishwa na  tukio hilo.

.
Mbali ha hayo aliwataka wananchi kuendelea kushirikiana 

na jeshi hilo kwa kutoa taarifa watakapobaini matukio ya uvunjifu 
wa amani ili wahalifu waweze kukamatwa na kufikishwa katika 
vyombo vya sheria.

Mapokezi makubwa yamsubiri Dk. Mwinyi Pemba
NA BAKAR MUSSA, PEMBA

KATIBU wa Idara ya Siasa, Itikadi na Mafunzo 
wa Chama cha Mapinduzi Zanzibar, Khamis Mbeto 
Khamis, amewataka wana-CCM na wananchi kujitokeza 
kwa wingi kwenye mapokezi ya mgombea wa Urais wa 
Zanzibar kwa tiketi ya CCM, Dk. Hussein Ali Mwinyi,  
anaetarajiwa kuwasili kisiwani humo Februari 15 mwaka 
huu.

Mbeto alieleza hayo jana alipokuwa akizungumza 
na waandishi wa habari katika ofisi za CCM mkoa wa 
Kusini Pemba.

Amesema mgombea huyo ambae atawasili kisiwani 
humo mara ya kwanza tangu kumalizika kwa mkutano 
mkuu maalum wa CCM uliomuidhinisha kuwa mgombea 
wa urais kwa tiketi ya CCM, atapokewa na wana-CCM 
na wananchi.

Mbeto alisema akiwa kisiwani Pemba, Dk. Hussein 
atapa fursa ya kuonana na wazee wa CCM katika 
ukumbi wa Manispaa ya mji wa Chake Chake na 
baadae atazungumza na wananchi wa mikoa miwili ya 
Pemba.

“Mapokezi yalifanyika Unguja baada ya kumalizika 
mkutano mkuu wa Dodoma na kama kawaida Mgombea 
huyo mteule atapatiwa mapokezi Kisiwani Pemba kama 
yaliofanyika kule Unguja”, alisema.

Aliwataka   wana CCM pamoja na wananchi 
kujitokeza kwa wingi katika mapokezi yatakayoambatana 
na mkutano huo ili kuunga mkono maazimio ya mkutano 
mkuu wa CCM Taifa juu ya azimio hilo na kumuunga 
mkono Dk. Hussein Ali Mwinyi kutokana na juhudi zake 

za kuleta maendeleo nchini.
Akizungumzia zoezi la uandikishaji wa daftari 

la kudumu la wapiga kura Kisiwani Pemba, Mbeto 
aliwapongeza wananchi kwa kujitokeza kwa wingi 
katika uandikishaji wa awamu ya mwisho ya daftari la 
wapiga kura ili kuhakikisha kila mmoja anapata haki ya 
kupiga kura.

Aliwataka wananchi katika Wilaya ya Mkoani 
kuitumia fursa hiyo ili waweze kupata haki yao ya msingi 
na kushiriki katika uchaguzi mkuu ujao huku akiwataka 
wananchi katika Wilaya za Unguja kujiandaa kujitokeza 
kwa wingi katika uandikishaji huo muda utakapo wadia.

Mbeto, aliwasihi wananchi ambao wamejiandikisha 
kutunza shahada zao kwani ndio silaha pekee 
itayoamuwa kuchagua kiongozi wanayemtaka pindipo 
wakiingia katika chumba cha kupigia kura.

Aidha aliipongeza Tume ya Uchaguzi Zanzibar 
((ZEC) kwa juhudi wanazichukuwa katika kuhakikisha 
kila raia mwenye sifa ya kuandikishwa anapata haki 
sambamba na kuondoa kasoro ndogo ili wananchi 
wapate haki yao ya kidemokrasia.

Aliwataka wanasiasa kutotengeneza mambo 
yasiokuwepo kwenye zoezi hilo kwa kutafuta umaarufu 
wa kisiasa na kuwatia hofu wananchi, kwani zoezi 
hilo limekwenda vizuri na ni imani ya CCM wananchi 
wanayo dhamira njema ya kuchaguwa maendeleo.

Hata hivyo, aliwataka wananchi kuendelea 
kushirikiana na kudumisha amani, umoja na utulivu 
uliopo nchini ili kuwafanya viongozi waweze kuleta 
maendeleo yao kwani kila sehemu ya kisiwa cha Pemba 
imebadilika sasa.


