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Wasiraasema hakunachamakilicho juuyasheria

NA MWANDISHI WETU

MAKAMU Mwenyekiti wa Chama
Cha Mapinduzi (CCM) Tanzania Bara,
Stephen Wasira, amewahakikishia
Watanzania kwamba Chama hakina
chuki wala kisasi na mtu yeyote na
kinaamini sera ya maridhiano.

Aidha alisema hakuna chama
chochote cha siasa kilicho juu ya
sheria na kwamba kinapofanya kosa
lolote kitakumbana na mkono wa
sheria.

Wasira alitoa kauli hiyo jana katika
mkutano wa hadhara alipokuwa
akizungumza na wana CCM na
wananchi wa Wilaya ya Urambo
mkoani Tabora ambako ni muendelezo
wa ziara ya kukagua utekelezaji wa
llani, kuzungumza na viongozi wa
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CCM na kusikiliza kero za wananchi.

Aidha alisema CCM inaamini
maridhiano ni sera ya Chama na
serikali chini ya Rais Dk. Samia Suluhu
Hassan na ndic maana hata Tundu
Lissu alipokuwa amekimbia nchi
maridhiano ndiyo yalimrudisha nchini.

“Jamani mkiwa na sera ya
maridhiano haiwi mbadala wa sheria
na wala huwezi kusema kwani sote
tuko chini ya sheria hata mimi nikiamka
sasa hivi nikakupiga kofi Jeshi la Polisi
watanikamata  hawawezi  kusema
wewe ni Makamu Mwenyekiti wa CCM
maana umakamu haunipi uhuru wa
kupiga watu makofi halafu nikaondoka
salama”, alisema Wasira.

Alitumia fursa hiyo kuwataka chama
cha CHADEMA kufuata sheria zilizopo
il kuona kwamba hakuna mvutano
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baina yao na vyombo vya sheria.

“Unapoamini kuwa sisi ni chama
cha maridhiano na wewe unataka
uridhiane na sisi tunakubali una hoja
yako, labda tuwaachie wenye kushtaki
waelewane kule mahakamani halafu
mambo yao yakiisha sisi tutakaa naye
na tutazungumza”,

aliserma Wasira.

Awali Shabani Swae Mushio
Warioba, ambae ni mwanachama wa
CHADEMA alitoa ombi kwa Makamu
Mwenyekiti wa CCM Wasira, akidai
amemsikia Mwenyekiti wa chama
chake cha CHADEMA yuko ndani,
hivwo anataka kujua amefanya
kosa gani na kama amefanya kosa
anaiomba serikali ya Chama Cha
Mapinduzi imsamehe hata kama ana
makosa.
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MSAJILI wa Hazina Zanzibar, Waheed Mohammad Ibrahim Sanya (wa pili kulia), akizungumza na waandishi wa habari huko ofisini

kwake Maisara, juu ya uzinduzi wa tuzo za umahiri katika mawasiliano Zanzibar. Tunzo hizo zitatolewa kwa ushirikiano na taasisi ya
Uhusiano wa Umma Tanzania (IPRT) na Idara ya Habari Maelezo Zanzibar. (PICHA NA ABDALLA OMAR).

Vijana watakiwa kushirikiana na ZAECA kuzuia rushwa

NA ASYA HASSAN

VIJANA nchini wametakiwa
kushirikianana Mamlaka ya Kuzuia Rushwa
na Uhujumu wa Uchumi Zanzibar (ZAECA)
katika juhudi za kuzuia na kudhibiti vitendo
vya rushwa vinavyoweza kujitokeza katika
nyanja mbalimbali za maisha, hususan
wakati wa uchaguzi mkuu.

Wito huu umetolewa na Mkurugenzi Mkuu
wa ZAECA, Ali Abdalla Ali, wakati wa mkutano
maalum ulioandaliwa na mamlaka hiyo kwa
kushirikiana na viongozi wa Mabaraza ya
Vijana Zanzibar, hafla ambayo ilifanyika
katika ukumbi wa Sheikh Idrissa Abdulwakili
Kikwajuni Mjini hapa.

Alisema hatua hiyo itasaidia kuhakikisha
kuwa rushwa haipati nafasi ya kuathiri
maendeleo ya kijamii, kiuchumi na kisiasa
nchini.

“Hatua hizi si tu zitaimarisha demokrasia
pia zitasaidia kujenga taifa lenye misingiimara
ya haki na usawa, vijana wanapochukua
jukumu hili, wanathibitisha kuwa wao ni nguzo
muhimu katika kujenga mustakabali bora wa
taifa,” alisema.

Aidha  alifahamisha kuwa rushwa
imekuwa kikwazo kikubwa katika mchakato
wa uchaguzi ikisababisha kupotea kwa
haki za wapiga kura na kuathiri matokeo ya
uchaguzi, endapo vijana watakuwa na nguvu

na ari ya mabadiliko basi wana nafasi ya
kuleta mabadiliko chanya.

Mkurugenzi huyo alisema kuwa wakati
umefika sasa kwa vijana kushiriki kikamilifu
katika kampeni za kuelimisha umma, kufichua
vitendo vya rushwa na kuhimiza uwazi katika
mchakato mzima wa uchaguzi.

Alibainisha kuwa vijana ni nguzo muhimu
katika kuleta mabadiliko ya kijamii, hivyo
ni muhimu kujiepusha kutumiwa vibaya na
wanasiasa kwa kushiriki katika vitendo vya
rushwa, kwani rushwa inaharibu maadili ya
jamii na kukwamisha maendeleo ya taifa

“Mchango wa vijana nimsingi imara katika
kujenga jamii yenye maadili na uwajibikaji,
hivyo ushirikiano Wenu ni nyenzo muhimu
ya kuhakikisha kuwa rushwa inatokomezwa
kabisa hapa nchini,” alisema.

Aidha alitumia fursa hiyo kuwataka vijana
kuwa mabalozi wa kuelimisha wenzao kuhusu
madhara ya rushwa na kuhimiza uwazi jambo
ambalo litasaidia kufanyika kwa uchaguzi wa
haki na bila kuathiriwa na vitendo vya rushwa.

Nae Katibu Mtendaji Baraza la Vijana
Zanzibar, Ali Haji Hassan, alisema katika
kuelekea uchaguzi mkuu baraza hilo limekuja
na kampeni maalum ya kuhamasisha vijana
na suala la amani inayojulkana kwa jina la
*Amani ni tunu, vijana tuienzi'.

Alisema kupitia kampeni hiyo itasaidia
vijana kuendeleza amani kabla, wakati na

baada ya uchaguzi ili kuhakikisha taifa
linaendelea kuwa na utulivu na amani, hali
ambayo ni muhimu kwa maendeleo endelevu.

Akizungumzia mafunzo hayo alishukuru
ZAECA kwa kuwapatia mafunzo hayo kwani
rushwa ni kikwazo kikubwa kwa maendeleo
ya jamii na kusema kuwa vijana wana nafasi
ya kipekee ya kuleta mabadiliko hayo.

Kwa upande wake Mwanasheria kuloka
Tume ya Uchaguzi Zanzibar (ZEC) Maulid
Ame Mohammed akiwasilisha mada ya wajibu
wavijana kuzuia rushwa katika uchaguzi mkuu
alisema uchaguzi unamchakato mkubwa
ambao ndani yake unaweza unaweza Kuwa
na viashiria vya rushwa.

“Vijana mna haki ya kushiri katika
uchaguzi hivyo ni vyema kuitumia vizuri haki
yenu ya kidemokrasia bila ya kujiingiza katika
vitendo hivyo kwani vitaweza kuwaathiri”,
alisema.

Akiwasilisha mada ya wajibu wa vijana
katika kuzuia rushwa katika uchaguzi mkuu,
Ofisa Elimu kutoka ZAECA, Yussuf Juma
Suleiman, alisisitiza umuhimu wa vijana kuwa
mstari wa mbele katika kuimarisha uwazi na
uadilifu katika mchakato wa uchaguzi.

Alisema uchaguzi ukitawaliwa na rushwa
utasababisha athari mbalimbali, hivya vijana
wanawajibu wa kuchukua hatua ili kuhakikisha
kuwa uchaguzi unafanyika kwa uwazi, haki na
vadilifu.

/ARl kuchunguza
mbegu za mazao
kuepuka maradhi

NA SALAMA MOHAMMED, WKUMM

TAASISI ya Utafiti wa Kilimo Zanzibar
(ZARI)
na wakulima wa mazao mbali mbali ili

imesema itaendelea kushirikiana

kuzifanyia uchunguzi mbegu za mazao
mbali mbali ili kuepukana na maradhi
yanayoathiri uzalishaji mashambani.

Mkurugenzi Mkuu wa taasisi hiyo, Dk.
Mohamed Dhamir Kombo, alieleza hayo
aliposhiriki zoezi la uvunaji wa muhogo katika
shamba la utafiti wa mbegu liliopo Kizimbani,
wilaya ya Magharibi ‘A", Unguja.

Alisema utafiti huo umetoa aina nane mpya
za mbegu ya zao la muhogo zinazostahamili
maradhi ya michirizi ya kahawia na batobato
hivyo wataendelea kushirikiana na wakulima
ili kuijua mbegu nzuri na itakayoleta matokeo
mazuri kwao.

Hata hivyo alisema baada ya uchunguzi
wa mbegu hizo wataanza kuzisambaza katika
maeneo mbali mbali ya Zanzibar ili wakulima
waweze kufaidika nazo.

Mapema Mkuu wa Divisheni ya Utafiti
wa Udongo na Afya ya Mimea, Ali Hamad
Ali, amesema lengo la jaribio hilo ni kutafuta
mbegu yenye kustahamili maradhi ya michirizi,
kahawia na batobato

Alisema kupitia mbegu hizo wataona
uwezo wake na ustahamilivu wa maradhi na
kuahidi kuendelea kuzisambaza kwa wakulima
wengine katika mashamba tofauti baada ya
taasisi ya utafiti wa kilimo kuthibitisha ubora
wa mbegu hizo.

Alieleza kuwa baada ya kuvuna na kupima
uzalishaji wa mbegu hizo itasaidia kuibua
na kutambua kiwango cha upatikanaji wa
muhogo kwa hekta za ulimaji.

Naye mmoja ya wakulima walioshiriki zoezi
hilo kutoka mkoa wa Kaskazini Unguja, Ali Haji
Bakari, alieleza kufarijika kwake kushirikishwa
katika utafiti wa uchaguzi wa mbegu, jambo
litakalowashajihisha kuendelea kulima kwa
kutumia mbegu bora na kutumia njia za kisasa.

Aliongeza kuwa kufanya hivyo kutanyanyua
uzalishaji wa zao hilo na mengine hivyo
kuongeza faida kwa mkulima mmoja mmoja
na taifa kwa ujumla.

Utafiti huo umefanywa katika kituo cha
Utafiti wa Kilimo Kizimbani ikiwa ni sehemu ya
utekelezaji wa mradi wa uhimilivu wa mifumo
ya chakula Tanzania unaotekelezwa tanzania
bara na Zanzibar chini ya wizara zinazohusika

na kilimo.
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