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Serikali kuimarisha sekta za uzalishaji
NA SALAMA MOHAMMED, WKUMM

MRATIBU wa Mradi wa Mifumo ya 
Chakula, Matumizi na Urejeshaji wa 
Ardhi Tanzania, Miza Suleiman Khamis, 
amesema serikali zote mbili za Tanzania 
zitaendelea kuimarisha sekta za misitu, 
kilimo, maji na ardhi katika maeneo 
yaliyoharibiwa ili kuongeza uzalishaji, 
upatikanaji na usalama wa chakula.

Akizungumza huko katika ukumbi wa 
Chuo kikuu cha taifa Zanzibar kampasi ya 
Maruhubi baada ya kufungua  kikao cha 
utambulisho wa Mradi huo kwa wadau 
kutoka katika Taasisi mbali mbali za 
serikali na zisizo za kiserekali.

Kikao hicho pia kilihudhuriwa na 

wenyeviti wa Jumuiya za wakulima za 
wilaya ya Kaskazini Unguja, alisema mradi 
huo utashughulika na maeneo yaliyokatwa 
miti, kilimo pamoja na usimamizi wa vyanzo 
vya maji na mipango Miji.

Aidha Miza alifahamisha kuwa andiko 
la mradi huo limelenga kuimarisha 
mashirikiano makubwa baina ya wadau 
mbali mbali kwa ajili ya kutatua changamoto 
zilizomo katika maeneo yaliyoharibiwa 
ili yaweze kuimarishwa yaendelea na 
shughuli za kilimo pamoja na urejeshaji wa 
miti katika maeneo yaliyokatwa.

Mratibu huyo ambaye pia ni Afisa Misitu 
alisema mradi huo unalenga kuanzisha 
jukwaa jumuishi la kukuza usimamizi 
wa rasilimali ardhi, maji, urejeshaji wa 
mnyororo wa thamani wa Zao la Mpunga 

ili kuzuia ukataji wa miti na uharibifu wa 
ardhi.

Mapema Mshauri elekezi kutoka katika 
Mradi huo, Saleh Kombo Khiar alisema 
mradi huo utawawasaidia wananchi wa 
wilaya za Kaskazini ‘A’ na ‘B’ ambapo 
utaangalia zaidi maendeleo endelevu ya 
mandhari ya mkoa na kuandaa uwiano 
katika matumizi ya ardhi, maji na kurejesha 
msitu uliopotea.

Kwa Upande wake Mkuu wa Divisheni 
ya eka na ukaguzi kutoka Kamisheni ya 
Ardhi Zanzibar, Abdulnassir Fadhil Mzee, 
alieleza kuwa kamisheni imeweka mpango 
bora wa ardhi utakaonesha maeneo ya 
uhifadhi, biashara, utalii na kilimo.

Hivyo alieleza kuwa jamii inatakiwa 
kuwa tayari kufuata mipango itakayowekwa 

na serikali kupitia Halmashauri ili kutambua 
sehemu sahihi itakayokubalika kwa 
makaazi na shughuli nyengine.

Aliongeza kuwa kupitia jukwaa 
lililoundwa wataweza kutatua migogoro 
ya ardhi kwa kutoa wa elimu kwa Jamii, 
kuimarisha taasisi za serikali na taasisi 
binafsi ili kuendelea kuimarisha mkoa wa 
Kaskazini Unguja na kuleta maendeleo 
mazuri katika wilaya hizo.

Mradi huo unaotekelezwa katika wilaya 
za mkoa wa Kaskazini Unguja kwa upande 
wa Zanzibar unafadhiliwa na Benki ya 
Dunia (WB) pamoja na Global Environment 
Fund ambapo Dola za Marekani 2,351,754 
zinatarajiwa kutumika ndani ya wa miaka 
mitano.

MAKAMU Mwenyekiti wa Jumuiya ya Umoja wa Wanawake (UWT) wa Chama Cha Mapinduzi (CCM) Tanzania, Zainab Khamis Shomari, 
akizungumza na viongozi wa ka ngazi ya Mikoa, Wilaya na Majimbo wa jumuiya hiyo katika Afisi Kuu ya CCM Zanzibar, Kisiwani Unguja. 
(NA MPIGA PICHA WETU).

Tushikamane CCM iendelee kushika dola - Shomari
NA MWANDISHI WETU

MAKAMU Mwenyekiti 
wa Jumuiya ya Umoja 
wa Wanawake (UWT) wa 
Chama Cha Mapinduzi 
(CCM) Tanzania, Zainab 
Khamis Shomari, amewataka 
viongozi wa umoja huo kuwa 
na umoja na mshikamano 
utakaowezesha kufanya kazi 
kwa ufanisi.

Shomari ambaye pia ni 
Mjumbe wa Halmashauri 
Kuu (MNEC) ya CCM taifa, 

alitoa rai hiyo jana alipokuwa 
akizungumza na viongozi wa 
ka ngazi ya Mikoa, Wilaya 
na Majimbo katika Afisi Kuu 
ya CCM Zanzibar, Kisiwani 
Unguja.

Alieleza kuwa wakati huu 
chama hicho na nchi ikielekea 
kwenye uchaguzi mkuu 
utakaofanyika baadae mwaka 
huu, viongozi hao wanapaswa 
kuzidisha ushirikiano 
utakaokiwezesha chama hicho 
kupata ushindi wa kishindo na 
kuendelea kushika Dola.

Aidha aliwahimiza viongozi 
hao kutenda haki kwa kila 
Mgombea atakayewania nafasi 
za uongozi katika uchaguzi 
wa ndani ya chama wakati 
wa mchakato wa uchaguzi 
wa ndani utakapoanza ili 
kuepusha mgawanyiko wa 
chama.

Wakati huo huo, mwenyekiti 
huyo, leo anatarajiwa kuwa 
mgeni rasmi katika bonanza na 
UWT mkoa wa Mjini (kichama) 
itakayoambatana na ugawaji 
wa vifaa mbali mbali vikiwemo 
vya michezo utakaofanyika 

leo katika viwanja vya kumbu 
kumbu ya Mapinduzi, Muembe 
Kisonge Unguja.

Kwa mujibu wa taarifa 
iliyotolewa na umoja 
huo, pamoja na vifaa vya 
michezo, vifaa vyengine 
vitakavyokabidhiwa ni viti 
mwendo kwa watu wenye 
ulemavu na majiko ya gesi 
ya kupikia ambapo Mjumbe 
wa Halmashauri Kuu ya CCM 
taifa na umoja huo mkoa wa 
Mjini, Tabia Maulid Mwita 
atahudhuria.

Madiwani Mjini watakiwa 
kuwa mabalozi wema 

baada ya utumishi
NA HAFSA GOLO

MSTAHIKI Meya wa Baraza 
la Manispaa Mjini, Ali Haji Haji, 
amewataka Madiwani wawe raia wema 
na  kusimamia sheria na taratibu za 
nchi baada ya kustaafu majukumu yao 
ya uongozi.

Alitoa nasaha hizo wakati akizungumza 
na Madiwani wa Manispaa hiyo katika 
mkutano wa mwisho baraza hilo 
uliofanyika ukumbi wa manispaa, Darajani 
mjini Unguja.

Alisema katika kipindi chote 
watakachomaliza muda wao wa udiwani 
ni vyema wakaendelea kuwa mabalozi 
wa kuelimisha jamii juu ya maendeleo ya 
miradi iliyotekelezwa na serikali.

Aidha alisema ipo haja kwa madiwani 
hao kuendeleza tabia ya uaminifu,uadilifu 
na kuhakikisha wanatumia hekma na 
busara wakati wanapofanya shughuli zao.

“Haitopendeza kusikia  miongoni 
mwenu yupo mtu anashajihisha vitendo 
viovu ama ametuhumiwa kwenye matendo 
mauvu nasema hivi maana huko nyuma 
yalijitokeza mambo kama hayo mstaafu 
diwani mwenzetu”, alisema.

Aidha alisema yapo mambo mengi 
mazuri  ya maendeleo yaliotekelezwa 
na serikali ambayo yamesaidia kukuza 
uchumi  na mengine yamo kwenye  
majimbo yenu baadhi ya madiwani  hivyo 
ni vyema kuwaelezea wananchi.

Hata hivyo alisema,aliwapongeza kwa 
uwajibikaji, kuhoji baadhi ya changamoto 
zinapojitokeza pamoja na kudumisha 
mashirikiano   baina yao na watendaji wa  
Baraza la Manispaa.

Naye Diwani wa wadi ya Kikwajuni, 
Khamis Fataki ‘Ngasa’, alisema yeye ni 
muongoni mwa viongozi walionufaika kwa 
ujenzi wa miradi ya maendeleo iliyojengwa 
na serikali  jimboni kwake.

Alibainisha miongoni mwa miradi 
hiyo ni pamoja na mradi wa maji safi na 
salama,kiwanja cha michezo na barabara.

 Kwa upande wake Diwani wa wadi 
ya Migombani, Jacob Joseph Owera,  
aliahidi  kutekeleza na kusimamia nasaha 
walizopatiwa na Meya huyo kwani kufanya 
hivyo kutasaidia kudumisha nidhamu na 
heshima ndani ya jamii. 


